ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม ตัวอ่าน Reader แต่ละเสา ตัวอ่าน reader  (อ่าน 4290 ครั้ง)

sentotti5

• Newbie
  • *
สอบถาม ตัวอ่าน Reader แต่ละเสา ตัวอ่าน reader
« เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 12:09:58 PM »
1.เวลาเอาตัว card rfid ไปอ่านที่ตัวอ่าน reader(ที่เสา) แล้ว ฟ้องว่า จำกัดสิทธิ์การใช้ user นั้นครับ

ไม่ทราบว่าแก้ไขยังไงครับ

2.เวลา scan บัตร rfid ที่ตัวอ่าน reader(ที่เสา) จะแสดงชื่อ user นั้นเป้นภาษา ??? ไม่เป็นภาษาไทย แต่บางคนก้ขึ้นชื่อไทยครับ
ไม่ทราบว่าแก้ไขยังไง

จาก โรงเรียนหาดใหญ่เทคโนโลยี ครับ

admin

• บุคคลทั่วไป
Re: สอบถาม ตัวอ่าน Reader แต่ละเสา ตัวอ่าน reader
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 11:55:37 AM »
ทดลอง map บัตรนั้นใหม่ครับ และทดลองสแกนดูใหม่ครับว่ามีปัญหาอีกหรือไม่

หากมีปัญหา ให้ส่ง Backup Database กลับมาให้ อ.เฉลิม ช่วยตรวจสอบดูอีกทีครับ

อ.ชวน