ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ให้ระบบสามารถ copy กระเช้าจากเทอมนึงไปอีกเทอมนึง.  (อ่าน 2082 ครั้ง)

admin

• บุคคลทั่วไป
อ.ลาวัล อยากได้ให้ระบบสามารถ copy กระเช้าจากเทอมนึงไปอีกเทอมนึง..เพื่อปรับแก้บางรายวิชา..จะได้ไม่ต้องเลือกทีละรายการ

หมายถึง copy ของปีนี้ไปเป็นอีกปีหน้า
เช่น จาก 1/52 ไปเป็น 1/53 ถ้าไม่มีการแก้รายวิชา

ล้วกรณีเช่น ถ้าแก้รายวิชาจาก "ภาษาญี่ปุ่น 1/52" ในปี 1/53 จะเปลี่ยนเป็น "ภาษาจีน 1" จะต้องโครงสร้างแผนการเรียนขึ้นมาใหม่หรือเปล่าครับ...ในกระณีมีการเปลี่ยนแปลงบางรายวิชา

อ.ลาวัล งานวิชาการ รร.เทคโนโลยีศรีราชา

อ.ชวน ตอบ
บางอ้อ
 ทำได้ จะรับไว้ครับ ยืนยันทำได้แน่นอน

ผมกำลังคิดถึงวิธีการ คือให้เลือก copy เป็นเทอมไหน ของปีอะไร มาใส่ในเทอมไหน ของปีอะไร แบบนี้
 เสร็จแล้วให้แก้ไขรายวิชาได้ครับ
 อย่างนี้ผ่านไหม?